ผลงานโครงการสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่

ระดับชั้น ป.ว.ช.
  • สิ่งประดิษฐ์ประเภทที่ 1 สิ่งประดิษฐ์เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิต
         >> ชนะเลิศ <<
          โครงการปรับปรุงห้องโสตฯ  
    1. นายชวนานนท์ แดงอรุณ
    2. นายวีรยุทธ บุญญาการ
    3. นายสมเจตน์ จั่นบางม่วง
    4. นายอนุชา ชื่นเดช
    5. นายนรินทร์ เกิดเปลี่ยน

  • สิ่งประดิษฐ์ประเภทที่ 2 เพื่อการประกอบอาชีพ
         >> ชนะเลิศ <<
        โต๊ะพับพนักพิง  
    1. นางสาวเจนจิรา กลิ่นสวาสดิ์
    2. นายพุฒิพงษ์ แป้นมาก
    3. นายอภิวิชญ์ มีศิลป์
    4. นายวรพล คำภูแสน
    5. นายณัฐวุฒิ ภู่มาลี
        >> รองชนะเลิศอันดับ 1 <<
        กังหันน้ำไม้ไผ่จัดสวน  
    1. จิรายุส ดอกลำเจียก
    2. ธิฐิรัตน์ สุดแสงจันทร์
    3. วันชัย เฉิดฉาย
    4. สราวุธ บุญเพ็ญ
    5. นิระชา ใยแก้ว
        >> รองชนะเลิศอันดับ 2 <<
        โต๊ะประชุม(จิ๊กซอ)  
    1. ศรายุทธ พรหมสวัสดิ์
    2. นิพัทธ์ พรมฟ้า
    3. อภิวัฒน์ ปี่่แก้ว
    4. กิติศักดิ์ พูลสวัสดิ์
    5. อติพงษ์ สรสิทธิ์

  • สิ่งประดิศฐ์ประเภทที่ 6 เพื่อพัฒนาต่อยอดนวัตกรรมและเทคโนโลยี
         >> ชนะเลิศ <<
        ล้อวัดระยะทาง  
    1. นางสาวกุสุมา หลวงราช
    2. นายธนดล ใจดี
    3. นายจักรพงศ์ ทองคำ
    4. นายณัฐวุฒิ มาอิ่ม
    5. นายบุญญฤทธิ์ โหมดเครือ
         >> รองชนะเลิศอันดับ 1 <<
        อ่างล้างมือแบบรางยาว  
    1. นายศุภชัย อุทัต
    2. นายประกิต โพธิ์บาย
    3. นายอพิรามม์ พาณิชย์สวย
    4. นายเอกราช บัวทอง
    5. นายณัฐพล นิทัศน์พัฒนา
ระดับชั้น ป.ว.ส.
  • สิ่งประดิษฐ์ประเภทที่ 2 เพื่อการประกอบอาชีพ
         >> ชนะเลิศ <<
        เครื่องมือวัดระดับผิวน้ำใต้ดิน  
    1. นายจักรพันธ์ ชัชวาล
    2. นางสาวประภาพรรณ พ่วงรักษ์
    3. นายมนัส พาที
    4. นายวันชัย อมดวง
        >> รองชนะเลิศอันดับ 1 <<
        เครื่องฉลุไม้พลังงานไฟฟ้า  
    1. นายกรวัฒน์ คล้ำมะณี
    2. นายณฐาร สุขคุ้ม
    3. นายวศิน รัศมีกอบกุล
    4. ขจรศักดิ์ ทองอยู่อ่วม
    5. นายสามารถ คุณท้าวเทียม
        >> รองชนะเลิศอันดับ 2 <<
        ถังดักไขมัน  
    1. นางสาววิภาพรรณ พระวิชัย
    2. นายวิโรจน์ รุ่งแจ้ง
    3. นายศักดิ์นรินทร์ เต๋งจงดี

  • สิ่งประดิศฐ์ประเภทที่ 6 เพื่อพัฒนาต่อยอดนวัตกรรมและเทคโนโลยี
         >> ชนะเลิศ <<
        เครื่องร่อนทราย  
    1. นางสาวกุสุมา หลวงราช
    2. นายธนดล ใจดี
    3. นายจักรพงศ์ ทองคำ
    4. นายณัฐวุฒิ มาอิ่ม
    5. นายบุญญฤทธิ์ โหมดเครือ
         >> รองชนะเลิศอันดับ 1 <<
        เครื่องมือเปลี่ยนหลอดไฟฟลูออเรสเซนต์  
    1. นายศุภชัย อุทัต
    2. นายประกิต โพธิ์บาย
    3. นายอพิรามม์ พาณิชย์สวย
    4. นายเอกราช บัวทอง
    5. นายณัฐพล นิทัศน์พัฒนา